เมื่อวันที่ 29 มิถุนายน 2567 เวลา 15.00 ณ ลานเดอะสแควร์ บลูพอร์ต หัวหิน นักศึกษามหาวิทยาลัยสวนดุสิต ศูนย์การศึกษา หัวหิน
ได้เข้าร่วมกิจกรรมการเดินขบวนพาเหรด “Color of Pride” ของกลุ่ม LGBTQ+ โดยงานนี้ ทางมหาวิทยาลัยสวนดุสิต ศูนย์การศึกษา หัวหิน นั้น
เห็นถึงความสำคัญของกิจกรรมด้านการส่งเสริมความเสมอภาค
เพื่อทำให้เกิดการยอมรับในสังคมโดยไม่แบ่งแยกเพศ หรืออัตลักษณ์ทางเพศ และส่งเสริมความหลากหลายของกลุ่ม LGBTQ+
|